
 

 

   JAMUHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

BARAZA LA WAUGUZI NA WAKUNGA TANZANIA 

 

 

 

MUONGOZO WA KUFANYA MAOMBI YA MTIHANI WA LESENI 

UTANGULIZI; 

 ZINGATIA YAFUATAYO KWA WAOMBAJI WALIO NA LESENI (INSERVICE) NA WAPYA (PRE SERVICE). 

1. KWA MUOMBAJI ALIYE NA LESENI YAANI (INSERVICE), JISAJILI KWA MAJINA YAKO YA USAJILI WA 

AWALI ( Majina yaliyo katika Leseni yako) KWA PRE SERVICE KAMA YASOKEKAVYO KATIKA CHETI 

CHAKO CHA KUZALIWA AU TAHI YA KIAPO. 

2. MUOMBAJI INSERVICE HAPASWI KUWEKA PICHA YA PASSPORT SIZE KATIKA MAOMBI HAYA. 

(Picha yako utaiona baada ya kukamilisha usajili wa awali na kuingia ndani ya mfumo) KWA PRE 

SERVICE FUATA KIWANGO CHA PICHA YA PASSPORT SIZE KAMA IFUATAVYO; 

i. Size : 35mm x 35mm (Ijae katika fremu iliyowekwa) 

ii. Iliyo wima na uso uwe katikati ya picha (Lie Potrait face align in the middle) 

iii. Rangi ya Nyuma iwe bluu bahari (light blue colour background in plain surface) 

iv. Nguo ya rangi moja ( Individual must wear a plain coloured clothing pattern)  

v. Usiwe na miwani ya Jua, Selfie au Marembo yatakayoondoa muonekano 

wako sahihi.   

3. MUOMBAJI INSERVICE UNAPASWA KUTOA TAARIFA ZA AJIRA KIKAMILIFU (Form inamaelekezo) 

4. MUOMBAJI INSERVICE ALIYE NA DENI LA LESENI MFUMO UTAMUHITAJI AJAZE CPD POINTI NA 

AAMBATANISHE DOKUMENTI HIYO KATIKA MFUMO  NA KISHA ATENGENEZE NAMBA YA MALIPO, 

ALIPE NDIPO MFUMO UTAMPA NAMBA YA MALIPO YA MTIHANI WA LESENI.  

5. HAKIKISHA TAREHE YA KUZALIWA, NAMBA YA USAJILI WAKO WA CHUO NA NAMBA YAKO YA 

MTIHANI WA NACTE UNAVIJAZA KWA USAHIHI. (Kama namba ya usajili wako wa chuo ni sawa na 

namba ya NACTE ijaze hivyo hivyo) 

6. MUOMBAJI WA DIGRII (BACHELOR) UNAPASWA KUWEKA NAMBA YA PROVISION REGISTRATION 

NA UAMBATISHE CHETI CHA KUHITIMU MAFUNZO HAYO. 

WAOMBAJI WOTE WALIOFANYA MAOMBI YA MTIHANI WA LESENI WA TAREHE 

5/3/2021 KWA NJIA YA MFUMO NA HAWAKUFANIKIWA KUFAULU MNAPASWA 

KUJISAJILI UPYA KWA KUZINGATIA MUONGOZO HUU. 



 

 

7. AMBATANISHA DOKUMENTI ULIOMBWA TU, NA ZIWE PDF ZISIZOZIDI 2MB NA MUONEKA KAMILI. 

 

 

Getting Started. (Tuanze) 

Jinsi ya kuanza kufanya usajili. 

Baada ya kusoma muongozo kikamilifu na kuelewa  

Andika anuani hii ya website yetu (www.tnmc.go.tz) kisha bofya Apply Online 

 

  

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

Au andika anuani ya mfumo ambayo ni (www.tnmcis.tnmc.go.tz) kisha Bofya/Click Register here 

 

 

 

 

Chagua (application for Licensure Examination for RN/EN as a Nurse or Midwife) 

Kisha pakua MUONGOZO na uusome kama bado hujausoma kisha  bofya/Click APPLY NOW 

 

 

 

 



 

 

ELEWA MAELEKEZO YAFUATAYO. 

1. Kama huna Namba ya NIDA shemu ya kujaza namba hiyo usijaze kitu. 

2. Uwe na email akaunti inayofanya kazi 

3. Kama ni INSERVICE jaza majina kama yalivyo katika Leseni yako na leseni namba yako. 

4. Kama umefanya maombi ya mtihani huu, tafadhali usirudie kujaza fomu ya maombi tena. 

5. Zingatia hayo kisha bofya/Click PROCEED 

 

 

 

 

FOMU IFUTAYO IJAZWE  KIKAMILIFU KWA KUZINGATIA MAELEKEZO YAFUTAYO. 

Jaza taarifa zifuatazo kikamilifu, kwa walio na Leseni (Inservice) tafadhali jaza majina 

kama yasomavyo katika leseni yako. 

Kwa wapya (Pre service) jaza majina yako yote MATATU KWA KIREFU mfano; ASHA 

JOHN ALLEN na si ASHA J. ALLEN. 

Jaza terehe ya kuzaliwa kikamilifu kama ilivyo katika cheti chako cha kuzaliwa. 

Kisha bofya NEXT 



 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



 

 

MAELEKEZO YA FOMU IFUATAYO.  

1. Natura of Training ni:  IN SERVICE na PRE SERVICE 

i. Mwenye leseni ya EN au RN na anaomba mtihani wa RN Diploma au DIGRII ni 

INSERVICE haijalishi anarudia mtihani au anaomba kwa mara ya kwanza. 

ii. Wapya wote ni PRE SERVICE, awe anarudia mtihani au anaomba mtihani kwa mara ya 

kwanza. Kwa maana hawana usajili wowote TNMC. 

iii. Chagua mtihani wa program yako ( Select Examination Level) FOR Pre service click NEXT  

iv. FOR In service weka Leseni namba kisha Bofya/Click VERIFY   

 

 

 

 

 

 

 

  

 



 

 

 

MAELEKEZO YA FOMU IFUATAYO 

1. IN SERVICE kama umejaza majina yako tofauti na yalivyo katika Leseni yako au umekosea namba 

ya Leseni yako mfumo utashindwa ku VERIFY na utapata ujumbe huu 

 

 

Hapo Bofya/Click OK, kama umekosea namba ya Leseni rekebisha  kisha bofya tena VERIFY. 

Ila kama ulikosea majina yako Bofya/Click  PREVIOUS ili uweze rudi nyuma na urekebishe majina yako. 

  

 

 



 

 

Kama hujakosea Majina na Leseni namba yako utapata ujumbe huu uta Bofya/Click OK kisha NEXT. 

  

 

 

 

 

FOMU IFUATAYO. 

 Tafadhali Jaza namba zako za simu zinazopatikana muda wote, na taarifa nyingine kama 

fomu inavyo hitaji… kisha Bofya/Click Next 

 

KAMA UNAHISI ULIKOSEA KUJAZA TAARIFA YOYOTE, TAFADHALI  BOFYA/CLICK PREVIOUS KABLA YA NEXT 

KWA MAANA BAADA YA KUBOFYA NEXT HUTAWEZA KURUDI NYUMA KUFANYA MAREKEBISHO 



 

 

 

FOMU IFUATAYO: 

1. Sajili email yako kwa usahihi, mfano (ashaallen@gmail.com) au (asha_allen@gmail.com) 

2. Weka Password /Nywila yako kwa kuzingatia yafuatayo 

i. Iwepo herufi kubwa japo moja kuanzia (A-Z) 

ii. Iwepo nambari japo moja kutoka (0-9) 

iii. herufi maalumu japo moja (@,#,$,% ,& na *)  

iv. Jumla ya neno Password/Nywila ni herufi nane (8) yaani (Ndombo@9) 

 

Tafadhali zingatia mfano wa kuweka Password kama (iv) au Eg. Nywil@777 

CLICK SUBMIT ILI UWE UMEKAMILISHA USAJILI WAKO WA AWALI 

Baada ya KUSUBMIT mfumo utakupeleka katika fomu utajaza Email na Password ulizozisajili 

 

 



 

 

WELCOME / KARIBU:   HOME MENU 

1. ILI KUKAMILISHA MAOMBI UNAPASWA KUZINGATIA   (APPLICATION REQUIREMENTS) 

2. KWA INSERVICE MFOMU UTAKUONYESHA TAARIFA  ZA USAJILI WAKO WA AWALI WA EN au RN. 

3. KWA PRE SERVICE UNAPASWA KUWA NA NAKALI LAINI YA PICHA NA MAHITAJI UTAKAYO 

ELEKEZWA KATIKA APPLICATION REQUIREMENTS. HIVYO HIVYO KWA DIGRII (BACHELOR) 

 

 

PERSONAL DETAILS:  PRE SERVICE ANAPASWA KUWEKA PASSPORT SIZE KAMA ILIVYO ELEKEZWA 

KATIKA MAELEKEZO YA KIWANGO PICHA. 

 

CONTACT DETAILS: TAARIFA ZA MAWASILIANO YA MUOMBAJI NA MAKAZI YA SASA. 



 

 

 

BASIC EDUCATION: Jaza kikamilifu taarifa zako za Elimu ya sekondari kuanzia kidato cha Nne 

(O level) na Sita (A level)  kwa walifika kidato cha sita kwa kubofya/Click  

 

 

ZINGATIA 

1. Jaza taarifa zako kikamilifu za Shule uliyosoma, namba ya Mtihani (Index No). kama 

fomu inavyoonyesha hapo chini. 

 

 



 

 

 

BAADA YA KUKAMILISHA FOMU HAPO JUU CLICK SAVE KISHA TAARIFA ZAKO ZITAONEKANA HIVI  

 

 

KAMA UMEKOSEA KUJAZA NA UKA SAVE CLICK ALAMA YA + ILI UWEZE KUFUTA AU KUREKEBISHA 

TAARIFA ZAKO. 

 

 

PROFESSIONAL EDUCATION:  

INSERVICE: Jaza taarifa zako za chuo ulicho hitimu kwa ngazi ya mtihani 

unaoomba sasa, kisha chagua YES to Mark as Current Education level. 

TAARIFA ZAKO ZA USAJILI WA AWALI ZA CHUO ULICHOSOMA TUNAZO. 

Pre service : Jaza taarifa zako kikamilifu za chuo ulichohitimu program 

unayoombea kufanya mtihani wa Leseni. Kisha YES  to Mark as Current 

education level. 



 

 

 

 

 

 

 

TAFADHALI JAZA TAARIFA ZOTE KIKAMILIFU KAMA FOMU INAVYO ELEKEZA HAPO JUU KISHA SAVE. 

ZINGATIA: 

 VYUO VYOTE VIMEWEKA KWA KUZINGATIA  PROGRAM HUSIKA TU. HIVYO BASI CHAGUA CHUO 

ULICHOSOMA ILI PROGRAM YAKE IJE UICHAGUE PIA. UKICHAGUA CHUO HAKIKISHA PROGRAM NAME 

INAKUJA NA USITYPE PROGRAM NAME. 

 

 

 

 



 

 

 

MFANO BAADA YA KUJAZA KIKAMILIFU TAARIFA NI KAMA UNAVYOONEKA HAPO CHINI. 

 

 

WORK EXPERIENCE:  THIS MENU IS ONLY FOR INSERVICE (kwa wenye leseni tu) 

CLICK ADD ili ujaza taarifa za Ajira kulingana na utaratibu wa Form unavyo elekeza. 

 

 

 

Click Employment Status kisha chagua status ya Ajira yako 

 

 

 

 



 

 

Kama bado hujapata ajira kwa maana ya (unajitolea, uliacha au mkataba uliisha) 

chakua moja hapo. 

 

 

 

1. Kama hujawahi kupata kazi kabisa hata ya kujitolea ya leseni uliyonayo chagua 

YES.  

2. Kama uliwahi na kisha moja ya sababu hapo juu zakajitokeza Click No kisha toa 

taafiza ya kazi hiyo kama fomu inavyo hitaji. (Muhimu sana) 

 

ZINGATIA 

KAMA UMEAJIRIWA (EMPLOYED), JAZA TAARIFA ZA AJIRA YAKO KAMA FOMU 

INAVYO ELEKEZA NA KISHA UCHAGUE YES KATIKA ( Is it your current employement 

status) KAMA NDIO AJIRA YAKO YA SASA AU NO KAMA UMESHAWAHI FANYA KWA 

MWAJIRI TOFAUTI NA WASASA NA KISHA JAZA TAARIFA ZA MWAJIRI HUYO.  

KAMA NI AJIRA ULIYONAYO SASA TU CHAGUA  YES. KISHA SAVE 

 



 

 

 

 

MFANO KWA MWOMBAJI ASIYE NA TAARIFA ZA AJIRA NI KAMA HIVI. 

 

 

DOCUMENT:  

Tafadhali weka Document kama mfumo unavyo kuelekeza.  

Usiweke document inayokinzana na taafira uliyoombwa. Kama cheti cha kuzaliwa kiweke katika 

Birth certificate, kama Kiapo kiweke katika Affidavity na vya elimu viwekwe katika jina la elimu 

husika. 

 



 

 

 

Chagua Document Type kulingana na hitaji la maombi uliyofanya  kisha Attach kwa ku Click Browse 

 

Click Save ili utunze Document yako. 

 

 

Baada ya ku SAVE viambatanishi (Attachents) vyako vitaonekana kama ifuatavyo 

vitazame (Preview) ili uhakikishe taarifa uliyoweka, kama tofauti Delete 

 

 

 



 

 

CPD: 

Ni kwa Wenye Leseni Tu (INSERVICE) ambao hawajarejea (Renewel) Leseni zao. 

Click ADD CPD  

 

 

Jaza Namba ya CPD POINT weka tarehe uliyoanza na Uliyomaliza kama ioneshavyo katika 

Logbook yako. Kisha Attach Logbook yako Save. 

 

 

DECLARATION: Thibitisha  taarifa ulizojaza ni sahihi kwa kutiki  na kisha SAVE ili uweze kuendelea 

 



 

 

 

 

 

 

UTHIBITISHO UMEHIFADHIWA kama inavyoonekana (Signature Added) 

 

 

APPLY FOR EXAMINATION:  

Kama una Deni la kutokureje Leseni, yaani huja (Renewal) utapata ujumbe wa 

Linki hiyo ili ulipie Leseni yako kabla ya kuendelea na hatua itakayofuata. 

 

NA KAMA HUKUJAZA CPD POINT NA HUJA ATTACH DOKUMENTI TAFADHALI JAZA CPD ILI MFUMO 

UWEZE KUKUWEZESHA HATUA ITAKOYOFUATA. HIVYO UJUMBE HUO CHINI UTAUPATA. 

 



 

 

 

 

BAADA YA KU ADD CPD MFUMO UTAONEKA KAMA IFUATAVYO. HAKIKISHA KWA KU 

PREVIEW Log Book Summary uliyo Attach. 

 

 

APPLY FOR LICENSURE RENEWAL:  

1. Mfumo utakuonyesha taarifa ya Tarehe ya mwisho ya malipo ya leseni yako 

2. Mfumo utakuuliza baada ya kulipia utapenda leseni yako utumwe wapi? 

Utachagua kisha Click SAVE AND CONTINUE 



 

 

 

BAADA YA KU SAVE  UTAPEWA NAMBA YA MALIPO.. 

ANGALIZO 

1. USI GENERATE CONTROL NAMBA KAMA BILL YAKO INACHANGAMOTO.  

2. CANCEL APPLICATION ILI UTOE TAARIFA ZA BILL YAKO  

3. KAMA DENI LAKO NI SAHIHI GENERATE CONTROL NAMBA KISHA LIPIA ILI UENDELEE NA 

MAOMBI. 

MFANO WA DENI NI KAMA IFUATAVYO 

 

 

 

 

 

 



 

 

BAADA KU KUGENERATE CONTROL NAMBA UTAPATA UJUMBE WENYE NAMBA HIYO KISHA FANYA 

MALIPO KWA NJIA YA BANK AU MITANDAO YA SIM ZA MKONONI. KWA MALIPO YA SERIKALI. 

 

 

 

BAADA KULIPA MFUMO UTAKUWA NA MUONEKANO KAMA IFUATAVYO HAPO CHINI. 

RUDI  APPLY FOR EXAMINATION  

 

 

 

 

 

 

 



 

 

ZINGATIA 

HAPA MFUMO UNAKUUZA JE UNAFANYA MAOMBI YA MTIHANI HUU KWA MARA YA 

KWANZA?  

 

SELECT / CHAGUA  YES KWA MARA YA KWANZA ILA KAMA  UNARUDIA SELECT/CHAGUA NO KISHA 

SUBMIT 

 

 

 

 

 

 



 

 

BAADA YA SELECT/CHAGUA NO MFUMO UTAKUULIZA JE UNARUDIA KWA MARA YA NGAPI? 

 

 

MFUMO UTAKUPA BILL  YA CHAGUO LA KURUDIA MTIHANI AMBAYO NI 75,000/= KWA 

MTANZANIA NA 125,000/= KWA ASIYE MTANZANIA. 

TAFADHALI HAKIKISHA BILI YAKO KABLA HUJA GENERATE CONTROL NAMBA. 

 

GENERATE CONTROL NAMBA:  MARA MOJA TU, KAMA CHAGUO NA BILI YAKO NI SAHIHI. 

CANCEL APPLICATION:  URUDI NYUMA UREKEBISHE CHAGUO LAKO KABLA HUJA GENERATE NAMBA 

YA MALIPO. 

 

 

 

 



 

 

UNAYEOMBA KWA MARA YA KWANZA CHAGUA YES KISHA CLICK SUBMIT 

 

 

 

MFUMO UTAKUPA BILL  YA CHAGUO LA KUFANYA KWA MARA YA KWANZA  AMBAYO NI 

150,000/= KWA MTANZANIA NA 250,000/= KWA ASIYE MTANZANIA 

 

FANYA MALIPO KWA KU GENERATE CONTROL NAMBA KISHA LIPIA KWA NAMBA HIYO. 

CANCEL APPLICATION KAMA UMEKOSEA CHAGUO KABLA HUJA GENERATE CONTROL 

NUMBER. 

 

 

 



 

 

 

NAMBA YA MALIPO NI KAMA INAVYOONEKA HAPO.  

 

 

FANYA MALIPO ILI UWEZE CHAGUA KITUO CHA MTIHANI KWA KU CLICK NEXT.  

 

 

 

 

 

 

 



 

 

CHAGUA KITUO CHA MTIHANI (Select Exam Centre), KISHA CLICK FINISH SUBIRI MAOMBI 

YAKO YATHIBITISHWE. 

 

 

 

 

 

 

BAADA YA UTHIBITISHO UTAPEWA NAMBA YA USAJILI YAANI INDEX NO 

ITAKAYOKUWEZESHA KUPEWA NAMBA YA MTIHANI 

 

 

 



 

 

ZINGATIO: 

1. HAKIKISHA UNACHAGUA KITUO CHA MTIHANI BAADA YA KUFANYA MALIPO. 

2. MAOMBI KAMILIFU NI YALE YALIYOLIPIWA NA KUJAZWA TAARIFA MAKILI KAMA 

MFUMO ULIVYOPANGILIWA. 

3. TUNZA NAMBA YAKO YA SIRI NA EMAIL YA AKAUNTI YAKO. 

4. HAKIKISHA NAMBA YA SIMU ULIYOWEKA NI  YAKWAKO NA INAPATIKANA. 

5. ZINGATIA AGIZO LA KIWANGO CHA PICHA YA PASSPORT SIZE UKIWEKA SELFIE AU 

TOFAUTI NA AGIZO MAOMBI YAKO YATAKUWA BATILI NA HAYATAFANYIWA KAZI. 

 

TNMC INAWATAKIA MAANDALIZI MEMA YA MTIHANI. 

 


